Habari

AYA 15 ZA SAID MDOE: UTAWALA WA NYOSHI NA ABUU SEMHANDO NI MFANO WA KUIGWA

on

Awali ya yote nimtakie mapumziko ya amani Abuu Semhando kwenye nyumba
yake ya milele, sasa ni miaka sita na siku kadhaa tangu mwanamuziki huyo wa
Twanga Pepeta afariki dunia kwa ajali ya pikipiki Disemba 17, 2010.
Nadiriki kusema kuwa Abuu Semhando “Babu” aliyekuwa akizicharaza drums
za Twanga Pepeta, ameondoka na sehemu kubwa ya ladha ya muziki wa bendi hiyo.
Abuu Semhando alikuwa ‘mpishi’ mzuri wa Twanga Pepeta, aliyesimama kwa
msimamo thabiti kuhakikisha mabadiliko ya ‘ingia toka’ ya wasanii mbali mbali
ndani ya Twanga hayapotezi utambulisho wa bendi hiyo.
Lakini pia ni ukweli usiopingika kuwa Abuu Semhando ameondoka na nusu
ya nidhamu iliyokuwa inapatikana Twanga Pepeta kuanzia mazoezini hadi kwenye
maonyesho.
Semhando alikuwa kiongozi shupavu asiyekubali kuyumbishwa kitaaluma na
mtu yeyote. Aliweza kujenga na kutetea hoja mbele ya waandishi wa habari,
mashabiki, maofisa wenzake wa bendi na hata kwa wamiliki wa bendi.
Nakumbuka siku moja mwaka 2010, nilipewa zigo na wamiliki wa bendi
kumshawishi Abuu Semhando juu ya mwimbaji mmoja nyota aliyekuwa mbioni kujiunga
na Twanga Pepeta.
Wamiliki na baadhi ya wanamuziki waandamizi walishatia tiki mwimbaji
huyo atue Twanga Pepeta lakini Abuu Semhando alikataa kata kata kwa kusema
nyota huyo hafanani na ‘rangi’ ya Twanga Pepeta. Nikakabidhiwa jukumu la
kumshawishi Semhando.
Nilikutana na Semhando na kumpa sera zangu nilizoamini kuwa
zitafanikiwa kumgeuza mawazo, lakini wapi! Sikufanikwa. Jamaa alinisomesha
vilivyo, akanipa mapungufu mengi ya mwimbaji huyo kiumbaji, kinidhamu (hususan
ulevi wa kupindukia) na tabia yake ya kutotulia kwenye bendi moja. Mwimbaji
yule hakufanikiwa kutua Twanga Pepeta.
Huyo ndiye Abuu Semhando aliyeifanya Twanga Pepeta inyooke, Semhando
aliyeheshimika na kuogopewa na wanamuziki wote, Semhando aliyefanya utoro na
uchelewaji uwe bidhaa adimu mazoezini na kwenye maonyesho ya bendi hiyo.
Abuu Semhando naweza kumlinganisha na Nyoshi el Saadat wa FM Academia,
ni watu wanaofanana sana kikazi. Nidhamu ya woga kwa walio chini yao na juu
yao, ni msamiati mgumu kwao.
Nyoshi na Semhando ndiyo waliokuwa chachu ya upinzani wa Twanga Pepeta
na FM Academia, aina ya uongozi wao na vijembe walivyokuwa wakipeana kwenye
vyombo vya habari, ilikuwa ni burudani tamu inayopatikana nje ya jukwaa.
Wakati Abuu Semhando alipokuwa akijivunia uzalendo na kuwataka
mashabiki waiunge mkono Twanga Pepeta kwa madai kuwa ndiyo inayopiga muziki wa
Kitanzania, Nyoshi aliwataka wapenzi wa muziki wasibabaike na madebe kwa
kisingizio cha uzalendo.
Nyoshi alisisitiza kuwa muziki upo FM Academia na kwamba Twanga Pepeta
wanapiga madebe …hakuna muziki. Kauli hii ilimtia hasira Semhando, hasira za
kimuziki, hasira za kutaka kuthibitisha kuwa wao hawapigi madebe, hasira
zilizopelekea kuzalishwa kwa nyimbo tamu kutoka bendi zote mbili …Twanga Pepeta
na FM Academia.
Ama kwa hakika Semhando na Nyoshi walizalisha upinzani mzuri baina Twanga
na FM, upinzani ambao ulifanya soko la bendi hizo liwe juu kupita maelezo.
Kama ilivyokuwa kwa Abuu Semhando ambaye hakuwa mtu wa kuzurura ovyo,
Nyoshi pia ni mtu adimu anayejua kuilinda thamani yake, huwezi kumuona kirahisi
mitaani, kwenye mabar au katika kumbi za starehe. Binafsi naamini ili muziki wa
dansi uendelee, wanahitajika kina Nyoshi na Abuu Semhando wengi.

Comments

comments

About Saluti 5

Recommended for you

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *