Habari

SPIKA WA BUNGE AWADHIHAKI YANGA KWA KUWAITA “4G”

on

SPIKA wa
bunge la Jamhuli ya Muungano wa Tanzania, mh. Job Dungai juzi katika kikao cha bunge
aliwatupia dongo Yanga ambao mwishoni mwa wiki iliyopita walichalazwa mabao 4-0
na MC Alger ya Algeria na kuendeleza utani kwa mashabiki kwamba wamekuwa watu wakupigwa “4G” kila mara.
Yanga imetolewa
nje ya mashindano ya Kombe la Shirikisho ambako iliangukia pua baada ya kuondoshwa
kwenye Ligi ya Mabingwa barani Afrika na Zanaco FC ya Zambia.
Spika wa
Bunge alisema kwamba bora hamasa kubwa ielekezwa kwenye sanaa kwa sababu kwenye
soka kuna matatizo.
Katika kikao cha
Bunge la bajeti kilichofanyika Jumanne mkoani Dodoma, Spika Dungai alitupa
dogo hilo kwa kusema.
“Namuunga
mkono Naibu Waziri kwamba tukazanie mambo ya sanaa, maana inaelekea mpira wa
miguu unatushinda kidogo,” akasema Spika Ndugai, kisha akaendelea.
“Watu
wamepoteana uwanjani bao 4-0, wakapoteana mjini wakarudi mafungu mafungu,
namuuliza mheshimiwa Waziri Mkuu vipi anasema hata sielewi kinachoendelea.”
Yanga walisafiri
kwenda Algeria kwa mafungu ingawa walikuwa na ushindi wa bao 1-0 walioupata
jijini Dar es Salaam wiki mbili zilizopita.
Lakini hata
baada ya kumalizika kwa mechi hiyo ya aibu nchini humo, baadhi ya viongozi wa Yanga
walichelewa kurejea nchini kwa kile kilichotajwa kwamba walichelewa ndege na
mitandao mingine ikisema kwamba Yanga walipotea njia.

Hata hivyo, hoja ya kupotea njia imekuwa nyepesi kwasababu Yanga hawakuwa wanakwenda
wenyewe uwanja wa ndege, bali walikuwa wanaongozwa na mwenyeji, labda kama
waliamua kutembea kwa miguu kutoka hotelini hadi uwanja wa ndege, jambo ambalo
nalo linazua maswali mengi. 

Comments

comments

About Saluti 5

Recommended for you

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *