Habari

AYA 15 ZA SAID MDOE: SALUTI KWENU TANZANIA BAND FESTIVAL, MAZURI YALIKUWA MENGI KULIKO MAPUNGUFU

on

TAMASHA la bendi za Tanzania (Tanzania Band Festival) lililofanyika
mjini Dodoma usiku wa kuamkia leo, haliwezi kupita hivi hivi bila kusema
chochote.
Onyesho hili limefanyika ndani ya Kisasa Capetown Complex na
kuhudhuriwa na watu wa kutosha huku bendi tano – Malaika Band, B Band, Twanga
Pepeta, Msondo Ngoma na FM Academia zikichuana jukwaani.
Jambo jema zaidi ni kwamba tofauti na mwaka jana ambapo show ilifanyika
moja tu jijini Dar es Salaam, safari hii Tanzania Band Festival imetanuka zaidi
na kwenda hadi mikoani.
Kabla ya onyesho hili la Dodoma, Tanzania Band Festival ilifanyika
katika miji ya Kahama na Mwanza. Nimeambia kuna mikoa mingi ipo kwenye foleni
ya tamasha la mwaka huu. Hili ni jambo la kupongezwa na kwa hakika linastahili
kuungwa mkono.
Kama nilivyowahi kusema mwaka jana, tamasha hili linapaswa kuwaamsha
wadhamini ambao wamekuwa wakiwekeza nguvu nyingi kwenye muziki wa kizazi kipya
ambao hutawaliwa zaidi na mfumo wa kutumia CD (Playback). Nashukuru kwamba
mwaka huu wadhamini wengi wameanza kujitokeza.
Nikasema muziki wa bendi (live) hususan ule wa dansi, ndiyo muziki wa
ukweli, muziki ghali, muziki unaotoa ajira kubwa, hivyo anapotokea mwandaaji
kama Q Plus, umma wa wapenda dansi unastahili kushukuru na kuunga mkono hasa
kutokana na ukweli kuwa ‘wawekezaji’ 
(mapromota) wengi hawaamini katika kuwekeza kwenye muziki wa dansi.
Nafurahi kuwa wadau wamezidi kulielewa tamasha hili.
Lakini pamoja na mema yote ya onyesho hili la Dodoma, bado kuna dosari
ndogo ndogo za hapa na pale ambazo zinastahili kurekebishwa na kwa bahati mbaya
dosari nyingi kati ya hizo ni zile zile nilizozitaja mwaka jana, sijui kama
zinafanyika kwa bahati mbaya, makusudi au kwa upungufu wa uelewa wa mambo kwa
watu waliokabidhiwa majukumu fulani fulani ya tamasha hilo.


Muda wa kuanza
kwa onyesho:
Mwaka jana ilitangazwa kuwa kuwa onyesho lingeanza saa 5
asubuhi lakini likaanza saa 12 jioni. Dodoma matangazo yote yakasema show itaanza
saa 10 jioni lakini ikaanza saa 4 usiku. Haya ni makosa ya kiufundi ambayo kwa
namna moja au nyingine yanaweza kuathiri mahudhurio ya onyesho.
Muda wa bendi
kukaa jukwaani:
mwaka jana tuliambiwa kila bendi itakaa jukwaani kwa
dakika 45, lakini baadae zikapungua hadi 30 na mwishowe ikawa 20 – hii maana
yake ni kwamba waandaji hawakupiga hesabu nzuri za masaa ya onyesho lao kwa
kugawanya na idadi ya bendi. Mwaka huu hili limejirudia tena.
Wakati Msondo Ngoma waliofungua pazia la show walitumbuiza kwa dakika
50 tu huku wakipiga nyimbo nne, B Band waliofutia wakatumbuiza mara mbili ya
muda waliotumia Msondo na kutandika zaidi ya nyimbo kumi. 
Kituko kingine kikawadia, wakati B Band wameshuka na MC akapoteza
zaidi ya robo saa kwa gumzo lisilo na lazima kabla hajatuambia Twanga Pepeta
wanapanda jukwaani, mara MC huyo akarejea na hoja kuwa kuna shabiki muhimu
ameomba B Band wapande tena kupiga wimbo mmoja na kweli ikawa hivyo. Yakaibuka
manung’uniko mengi kwa mashabiki. Haya yalikuwa makosa makubwa ya upotezaji
muda.
FMAcademia iliyofuata baada ya B Band, ikatumbuiza kwa muda usiozidi
dakika 50 wakapiga sebene moja na nyimbo mbili “Wanawake” na Dunia Kigeugeu”. Bendi
zilizofuatia – Malaika na Twanga nao walitumbuiza kwa muda usiozidi dakika 60,
onyesho likaisha saa 10 usiku kitu ambacho kinamanisha kuwa onyesho
lingemalizika saa 9 usiku iwapo B Band wangekaa jukwaani kwa muda wa dakika 50.
Bado sioni hekima iliyotumiwa na MC kuiacha B Band jukwaani kwa takriban saa
mbili.
Dhumuni la
tamasha:
Tangu mwaka jana hadi leo hii, wengi tulidhani ni tamasha la muziki
wa dansi na kwa hakika hivyo ndivyo tulivyoaminishwa, lakini inaelekea
waandaaji hawalisimamii hilo ipasavyo.
Mwaka jana tulishudhia tamasha 
likipambwa pia na muziki wa reggae, chakacha,pop n.k, na ndivyo pia
ilivyokuwa kwenye onyesho la Dodoma ambapo B Band ilipiga nyimbo nyingi za
kizungu ambazo hakikuwa na mahadhi ya dansi wala rumba. Ipo haja ya waandaji
kuzipatia sara ya tamasha bendi shiriki. Sielewi pia ni kwanini bendi za Dodoma
hazijashirikishwa.
Yote kwa yote yote niseme onyesho lilikuwa zuri, mambo mema, mazuri na
yenye tija yalikuwa mengi kuliko mapugufu yaliyojitoeza. Hongereni sana O Plus
Entertainment, hongera kwa bendi shiriki. Bendi iliyonivutia sana ni FM
Academia, mwimbaji aliyenikosha sana ni Christian Bella, mpiga ala
aliyenimaliza zaidi ni Fred Manzaka wa FM Academia. Wasanii walionikera ni
Kaposhoo, Miraji Shakashia na Hajj BSS ambao walirudia sare zao walizozitumia
kwenye tamasha la mwaka jana.

Comments

comments

About Saluti 5

Recommended for you

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *