Habari

IBRAHIM KANDAYA: SIJUI KWANINI TX MOSHI ALINIPA JINA LA “PROFESA”

on

MCHARAZAJI mahiri wa gitaa zito
la Bass, Ibrahim Kandaya amesema hafahamu kwanini marehemu Tx Moshi William
aliamua kumpachika jina la “Profesa” tangu siku ya kwanza alipokutana nae.
Kwa mara ya kwanza Moshi na
Kandaya walikutana mwaka 2002 walipokuwa wakiandaa nyimbo za bendi ya zinzong iliyokuwa
imekusanya wasanii kama vile; Adolf Mbinga, Michael Liloko, Victor Mkambi, Salleh
Kupaza, Roggat Hegga, Suleiman Mbwembwe na Shomary Ally.
Akiongea na Saluti5, Kandaya
aliyewahi kuitumikia Msondo Ngoma ambayo pia alikuwa akiimbia Moshi Wiliam,
amesema anasikitika kuona mkongwe huyo amekufa kabla hajamueleza kilichosababisha
ampe jina hilo.
“Nilipokutana nae kwa mara ya
kwanza tu yule brother alinambia kuwa lazima anivute Msondo Ngoma ingawaje
alijua kwamba niko Nchinga Sound wakati huo na papohapo akanipa jina la “profesa”
ambalo kiukweli natamani sana kujua maana yake,” ameswema Kandaya.

Kandaya aliingia Msondo Ngoma
mwaka 2003 na kuondoka takriban miaka miwili nyuma akiwa kashiriki kurekodi
albamu tano ambazo ni “Piga Ua Talaka Utatoa”, “Kaza Moyo”, “Ajali”, “Kicheko”
na “Huna Shukrani”. 

Comments

comments

About Saluti 5

Recommended for you

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *